Hỏi đáp y tếTổng Quát
Hỏi ngày 04:46 22/02/2020Đã được tư vấn

chào. bs vấn đề của e gặp phải là e chích thuốc ngừa thai dc 1 tháng mấy 2 tháng rồi. nhưng đột nhiên e có kinh lần thứ nhất 7 ngày đúng với chu kì kinh nguyệt. vài ngày sau đó e tiếp tục có kinh.…

Nội dung câu hỏi

chào. bs vấn đề của e gặp phải là e chích thuốc ngừa thai dc 1 tháng mấy 2 tháng rồi. nhưng đột nhiên e có kinh lần thứ nhất 7 ngày đúng với chu kì kinh nguyệt. vài ngày sau đó e tiếp tục có kinh. đến nay là 15 ngày vẫn chưa hết. như vậy có vấn đề về sức khỏe k ạ?

Bác sĩ tư vấn

Đã trả lời
N

Nguyễn Thị Hiền

Bác sĩ tư vấn · 22/02/2020

Bạn Kim thân mến! Tác dụng phụ của thuốc tiêm tránh thai là có thể gây rối loạn kinh nguyệt, hay gây rong kinh- rong huyết. Triệu chứng như bạn kể là rong huyết bất thường. Bạn cần phải đến viện để bác sĩ khám, xét nghiện nguyên nhân do tác dụng phụ của thuốc tránh thai hay do các bất thường như: u xơ tử cung, polyp buồng tử cung, quá sản niêm mạc tử cung, polyp cổ tử cung. Từ nguyên nhân, bác sĩ sẽ hướng dẫn bạn điều trị và theo dõi. Chúc bạn sức khoẻ! Bác sĩ Nguyễn Thị Hiền.

Chuyên khoa:Tổng Quát

Nguồn: icnm

Chia sẻ:ZaloFacebook

Có thể bạn quan tâm

Câu hỏi liên quan

4 câu hỏi